Tổng quan

Điểm đi
Hà Nội
Điểm đến
Hà Giang
Thời lượng
6 giờ
Vị trí
Hà Nội ↔ Thành phố Hà Giang
Điểm nhấn
  • Kết nối hai chiều giữa Hà Nội và Thành phố Hà Giang
  • Hỗ trợ đón tại khu vực Ba Đình và Hoàn Kiếm
  • Không gian ghế ngồi thoải mái cho hành trình đường dài
  • Trang bị Wifi tùy chuyến
  • Ghế massage tùy phương tiện thực tế
  • Phù hợp cho khách đi tour, trekking hoặc tự túc

Bảng giá

Bảng giá — Giá năm 2026
Tuỳ chọn Người lớn 12–59 tuổi Trẻ em 2–11 tuổi Cao tuổi (60+) Từ 60 tuổi
Tiêu chuẩn 350,000 đ 245,000 đ 298,000 đ
Bảng giá — Mùa tam giác mạch 2026
Tuỳ chọn Người lớn 12–59 tuổi Trẻ em 2–11 tuổi Cao tuổi (60+) Từ 60 tuổi
Tiêu chuẩn 402,000 đ 282,000 đ 342,000 đ

Giá tham khảo theo người. Trẻ em và cao tuổi giảm theo bảng. Liên hệ để chốt báo giá chính xác.

Nội dung chi tiết

Dịch vụ limousine Hà Nội ↔ Thành phố Hà Giang của Hi Hà Giang là lựa chọn phù hợp cho du khách muốn bắt đầu hành trình lên cao nguyên đá với không gian ngồi riêng tư, thoải mái hơn so với xe khách thông thường. Tuyến xe kết nối hai chiều, thuận tiện cho lịch trình đi tour, trekking hoặc khám phá Hà Giang tự túc.

Hành khách có thể đăng ký điểm đón tại khu vực Ba Đình hoặc Hoàn Kiếm khi di chuyển từ Hà Nội. Chiều ngược lại, xe hỗ trợ đưa khách về Hà Nội theo thông tin đặt chỗ đã xác nhận. Điểm đón, điểm trả và thời gian di chuyển cần được thống nhất trước để hành trình diễn ra thuận lợi.

Quy trình đặt xe limousine Hà Nội đi Hà Giang

  1. Trước khi đặt chỗ: Xác định chiều di chuyển, ngày đi, số lượng hành khách và khu vực đón tại Hà Nội. Nếu có hành lý cồng kềnh hoặc đi theo nhóm, nên thông báo sớm để được tư vấn phương án phù hợp.

  2. Khi đăng ký dịch vụ: Cung cấp họ tên, số điện thoại liên hệ, điểm đón hoặc điểm trả cụ thể và thời gian mong muốn. Hi Hà Giang sẽ kiểm tra khả năng phục vụ, xác nhận thông tin chuyến và thông báo các khoản phụ phí nếu điểm đón nằm ngoài khu vực tiêu chuẩn.

  3. Trước giờ khởi hành: Hành khách nên có mặt tại điểm đón sớm, giữ điện thoại luôn hoạt động để nhận thông tin điều phối. Với các điểm đón trong khu phố đông hoặc khu vực hạn chế dừng đỗ, vị trí đón thực tế có thể được điều chỉnh tới địa điểm thuận tiện gần đó.

Hành trình từ Hà Nội đến Hà Giang

  • 06:00 – 08:00: Đón khách tại khu vực Ba Đình hoặc Hoàn Kiếm theo thông tin đã xác nhận. Nhân viên hỗ trợ kiểm tra hành khách, sắp xếp hành lý và hướng dẫn vị trí ngồi trước khi xe rời Hà Nội.

  • 08:00 – 11:30: Xe di chuyển theo hướng lên Hà Giang. Hành khách có thể nghỉ ngơi trên ghế limousine, sử dụng Wifi khi có kết nối phù hợp và chuẩn bị lịch trình tham quan, trekking hoặc nhận xe máy tại Hà Giang.

  • 11:30 – 13:00: Xe dừng nghỉ dọc đường tùy tình hình vận hành thực tế. Đây là thời gian phù hợp để dùng bữa nhẹ, vệ sinh cá nhân và kiểm tra lại hành lý trước chặng cuối.

  • 13:00 – 17:00: Tiếp tục hành trình đến Thành phố Hà Giang. Ghế ngồi có thiết kế thoải mái, hỗ trợ hành khách thư giãn sau quãng đường dài; một số xe được trang bị ghế massage tùy phương tiện thực tế.

  • Sau khi đến nơi: Hành khách nhận lại hành lý tại điểm trả đã đăng ký. Từ Thành phố Hà Giang, du khách có thể tiếp tục đi cung đường Đồng Văn, Mèo Vạc, trekking hoặc nghỉ đêm tại thành phố trước khi bắt đầu lịch trình.

Hành trình từ Hà Giang về Hà Nội

  • 06:00 – 08:00: Đón khách tại Thành phố Hà Giang hoặc điểm tập trung đã được xác nhận. Hành khách nên chuẩn bị hành lý gọn gàng và có mặt trước giờ xe chạy để tránh ảnh hưởng đến lịch trình chung.

  • 08:00 – 11:30: Xe rời Hà Giang, đưa hành khách về Hà Nội qua cung đường kết nối các tỉnh miền Bắc. Không gian limousine giúp du khách có thời gian nghỉ ngơi sau chuyến khám phá cao nguyên đá.

  • 11:30 – 13:00: Nghỉ dọc đường tùy điều phối. Hành khách có thể dùng bữa, mua đồ ăn nhẹ hoặc sắp xếp lại hành lý cá nhân.

  • 13:00 – 17:00: Tiếp tục di chuyển về khu vực Ba Đình hoặc Hoàn Kiếm. Điểm trả cuối cùng phụ thuộc vào thông tin đặt xe, tình hình giao thông và khả năng dừng đỗ tại từng địa chỉ.

  • Khi kết thúc chuyến: Kiểm tra kỹ hành lý, giấy tờ và vật dụng cá nhân trước khi rời xe. Nếu cần kết nối với sân bay, nhà ga hoặc khách sạn khác tại Hà Nội, nên bố trí thời gian dự phòng sau khi xe về đến khu vực trung tâm.

Không gian và tiện ích trên xe

  • Ghế ngồi thoải mái: Phù hợp với chặng đường dài giữa Hà Nội và Hà Giang, giúp hành khách có thể ngả lưng và nghỉ ngơi trong suốt chuyến đi.

  • Ghế massage: Hỗ trợ thư giãn trên xe tùy theo dòng limousine được bố trí cho chuyến. Tiện ích thực tế có thể thay đổi theo phương tiện và lịch điều phối.

  • Wifi: Hành khách có thể sử dụng Wifi trên xe khi dịch vụ được cung cấp và tín hiệu mạng ổn định dọc tuyến.

  • Hỗ trợ hành lý: Hành lý cá nhân thông thường được sắp xếp theo khoang chứa của xe. Hành lý đặc biệt, xe đạp, dụng cụ trekking hoặc đồ cồng kềnh cần được thông báo khi đặt.

Lưu ý khi đặt limousine Hà Nội ↔ Hà Giang

Tuyến Hà Nội – Hà Giang có nhu cầu cao vào cuối tuần, dịp lễ và mùa hoa tam giác mạch. Du khách nên đặt chỗ sớm để dễ chọn ngày, chiều di chuyển và khu vực đón phù hợp. Thời gian đón trả có thể thay đổi do giao thông, thời tiết, tình trạng đường sá hoặc quy định dừng đỗ tại khu vực trung tâm.

Giá dịch vụ được tính theo một chiều. Điểm đón hoặc trả ngoài khu vực tiêu chuẩn có thể phát sinh phụ phí; mức phí cụ thể cần được xác nhận trước khi hoàn tất đặt xe. Hành khách nên kiểm tra lại chiều đi, ngày khởi hành, số điện thoại và địa chỉ đón trước chuyến để Hi Hà Giang hỗ trợ điều phối chính xác.

Không gian limousine thuận tiện cho hành trình kết nối Hà Nội với Thành phố Hà Giang.
Không gian limousine thuận tiện cho hành trình kết nối Hà Nội với Thành phố Hà Giang.

Bao gồm

  • Dịch vụ limousine một chiều theo chiều khách đăng ký
  • Ghế ngồi trên xe limousine
  • Hỗ trợ sắp xếp hành lý cá nhân thông thường
  • Hỗ trợ xác nhận điểm đón, điểm trả và thông tin chuyến

Không bao gồm

  • Chi phí cho chiều di chuyển ngược lại nếu không đăng ký khứ hồi
  • Phụ phí đón hoặc trả ngoài khu vực tiêu chuẩn
  • Chi phí ăn uống và chi tiêu cá nhân trong thời gian nghỉ dọc đường
  • Phụ phí đối với hành lý cồng kềnh hoặc hành lý đặc biệt nếu phát sinh

Lưu ý

  • Nên đặt trước vào cuối tuần, dịp lễ và mùa hoa tam giác mạch
  • Cung cấp chính xác số điện thoại, ngày đi, chiều di chuyển và địa chỉ đón trả
  • Có mặt tại điểm đón sớm hơn giờ khởi hành đã xác nhận
  • Điểm đón trả thực tế có thể điều chỉnh do giao thông hoặc quy định dừng đỗ
  • Wifi và ghế massage phụ thuộc vào phương tiện được điều phối
  • Thông báo trước nếu mang theo xe đạp, dụng cụ trekking hoặc hành lý cồng kềnh